90ആമത്‌ ഓസ്‌കാർ അവാർഡുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു..!!

90ആമത് അക്കാദമി അവാർഡ് ചടങ്ങുകൾക്ക് കൊഡാക് തീയേറ്ററിൽ കൊടിയിറങ്ങി. എല്ലാ തവണത്തെയും പോലെ തന്നെ വർണ ശോഭിതമായ സിനിമ അവാർഡ് നിശ തന്നെ ആയിരുന്നു ഓസ്കാർ.

ലോകമെമ്പാടും ഉള്ള പട്ടാളക്കാർക്ക് സമർപ്പണം ചെയ്തിരുന്ന ഓസ്കാർ ഫങ്ഷനിൽ തിളങ്ങിയത് ഗില്ലെർമോ ഡെൽ ടോറോ യുടെ ഷെയ്പ് ഓഫ് വാട്ടർ തന്നെ. മികച്ച ചിത്രം ഉൾപ്പടെ 4 അവാർഡുകൾ കരസ്ഥമാക്കി.

പ്രതീക്ഷകൾക്കു വിപരീതമായി ക്രിസ്റ്റഫർ നോളന്റെ Dunkirk 3 അവാർഡുകൾ മാത്രം ചുരുങ്ങി.

Complete List Of 90th Academy Award Winners

•ACTOR IN A LEADING ROLE

WINNER

GARY OLDMAN

Darkest Hour

•ACTOR IN A SUPPORTING ROLE

WINNER

SAM ROCKWELL

Three Billboards outside Ebbing, Missouri

•ACTRESS IN A SUPPORTING ROLE

WINNER

ALLISON JANNEY

I, Tonya

•ANIMATED FEATURE FILM

WINNER

COCO

Lee Unkrich and Darla K. Anderson

•CINEMATOGRAPHY

WINNER

BLADE RUNNER 2049

Roger A. Deakins

•COSTUME DESIGN

WINNER

PHANTOM THREAD

Mark Bridges

•DIRECTING

WINNER

THE SHAPE OF WATER

Guillermo del Toro

•DOCUMENTARY (FEATURE)

WINNER

ICARUS

Bryan Fogel and Dan Cogan

•DOCUMENTARY (SHORT SUBJECT)

WINNER

HEAVEN IS A TRAFFIC JAM ON THE 405

Frank Stiefel

•FILM EDITING

WINNER

DUNKIRK

Lee Smith

•FOREIGN LANGUAGE FILM

WINNER

A FANTASTIC WOMAN

Chile

•MAKEUP AND HAIRSTYLING

WINNER

DARKEST HOUR

Kazuhiro Tsuji, David Malinowski and Lucy Sibbick

•MUSIC (ORIGINAL SCORE)

WINNER

THE SHAPE OF WATER

Alexandre Desplat

•MUSIC (ORIGINAL SONG)

WINNER

REMEMBER ME

from Coco; Music and Lyric by Kristen Anderson-Lopez and Robert Lopez

•BEST PICTURE

WINNER

THE SHAPE OF WATER

Guillermo del Toro and J. Miles Dale, Producers

•PRODUCTION DESIGN

WINNER

THE SHAPE OF WATER

Production Design: Paul Denham Austerberry; Set Decoration: Shane Vieau and Jeffrey A. Melvin

•SHORT FILM (ANIMATED)

WINNER

DEAR BASKETBALL

Glen Keane and Kobe Bryant

•SHORT FILM (LIVE ACTION)

WINNER

THE SILENT CHILD

Chris Overton and Rachel Shenton

•SOUND EDITING

WINNER

DUNKIRK

Richard King and Alex Gibson

•SOUND MIXING

WINNER

DUNKIRK

Gregg Landaker, Gary A. Rizzo and Mark Weingarten

•VISUAL EFFECTS

WINNER

BLADE RUNNER 2049

John Nelson, Gerd Nefzer, Paul Lambert and Richard R. Hoover

•WRITING (ADAPTED SCREENPLAY)

WINNER

CALL ME BY YOUR NAME

Screenplay by James Ivory

•WRITING (ORIGINAL SCREENPLAY)

WINNER

GET OUT

Written by Jordan Peele

0 Shares

LEAVE A REPLY